ศึกโตโยต้า กาซู เรซซิ่ง มอเตอร์สปอร์ต คลอดคิวแข่งฤดูกาล 2020 กำหนดดวลความเร็วทั้งสิ้น 5 เรซ 4 สนาม พร้อมเรซพิเศษ TOYOTA EXECUTIVE CHARITY RACE 2020 เปิดฉากดวลความเร็ว ที่ สวนสาธารณะสะพานหิน จ.ภูเก็ต ในวันที่ 22-23 สิงหาคม นี้
![](https://www.motorsportlives.com/wp-content/uploads/2020/07/114093356_4093640964040723_6445411824223476380_o.jpg)
บริษัท โตโยต้า มอเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด ฝ่ายจัดการแข่งขัน ศึกโตโยต้า กาซู เรซซิ่ง มอเตอร์สปอร์ต จัดงานแถลงข่าวเกมความเร็วค่ายโตโยต้า ประจำฤดูกาล 2020 ณ TOYOTA Driving Experience Park ถนนบางนา-ตราด กม.3 ในช่วงบ่ายของวันพฤหัสบดี ที่ 30 กรกฎาคม ที่ผ่านมา
สำหรับการชิงชัยในปีนี้ยังคงดวลความเร็วในรูปแบบวันเมคเรซ ใน 4 รุ่นการแข่งขัน ได้แก่ ไฮลักซ์ รีโว่ วันเมคเรซ (Hilux Revo OMR), โคโรลล่า อัลติส จีอาร์ สปอร์ต วันเมคเรซ (Corolla Altis GR Sport OMR), วีออส วันเมคเรซ (Vios OMR) และ วีออส วันเมคเรซ เลดี้คัพ (Vios OMR Lady Cup)
![](https://www.motorsportlives.com/wp-content/uploads/2020/07/114705492_4093640474040772_7319997504727974197_o-1024x612.jpg)
ดวลความเร็วทั้งสิ้น 5 เรซ 4 สนาม ออกสตาร์ทในวันที่ 22-23 สิงหาคม ณ สนามเฉพาะกิจ สวนสาธารณะสะพานหิน จ.ภูเก็ต ต่อด้วยเรซที่ 2 และ 3 ที่ ช้าง อินเตอร์เนชั่นแนล เซอร์กิต จ.บุรีรัมย์ ในวันที่ 24-25 ตุลาคม ก่อนจะยกพลไปดวลเรซที่ 4 ในวันที่ 27-29 พฤศจิกายน ณ บางแสน สตรีท เซอร์กิต จ.ชลบุรี และส่งท้ายฤดูกาลบนแทร็กเฉพาะกิจ สนามกีฬาสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี จ.เชียงใหม่ ในวันที่ 19-20 ธันวาคม
รวมถึงการแข่งขันรายการพิเศษ TOYOTA EXECUTIVE CHARITY RACE 2020 ซึ่งเป็นการขับเคี่ยวระหว่างคณะผู้บริหารโตโยต้าและตัวแทนชมรมผู้แทนจำหน่ายโตโยต้า ภายใต้รถกระบะไฮลักซ์ รีโว่ โดยเงินรางวัลที่ได้จากการแข่งขันจำนวน 200,000 บาท พร้อมด้วยข้าวรัชมงคลจำนวน 4 ตันจะนำไปมอบให้กับโรงพยาบาลทั้ง 4 แห่งในจังหวัดบุรีรัมย์ เพื่อใช้สนับสนุนและเยียวยาผู้ที่ได้รับผลกระทบจากพิษโควิด-19